รองศาสตราจารย์ ดร. ประกาศิต อานุภาพแสนยากร รักษาราชการแทนอธิการบดี มอบหมายให้ อาจารย์ ดร.ชูวิทย์ นาเพีย รองอธิการบดี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ดร.วิมล หลักรัตน์ รองอธิการบดี และผู้ช่วยศาสตราจารย์อธิชาติ บุญญยศยิ่ง ผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมบริการวิชาการและจัดการเรียนรู้ตลอดชีวิต สำนักวิทยบริการและคณะศิลปศาสตร์และวิทยาศาสตร์ ร่วมแสดงพลังความจงรักภักดีและถวายกำลังใจ เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี พร้อมประกาศจุดยืนจะร่วมเทิดทูนปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์อันเป็นที่รักของปวงชนชาวไทย
![](https://www.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428627922_822615639883886_8244844300450635904_n-1024x683.jpg)
พสกนิกรชาวจังหวัดศรีสะเกษกว่า2000คนพร้อมใจแสดงพลังความจงรักภักดีและถวายกำลังใจแด่กรมสมเด็จพระเทพฯอันเป็นที่รักของปวงชนชาวไทยทุกหมู่เหล่า
เช้าวันนี้(20ก.พ.67) ที่บริเวณลานโคปุระ เกาะห้วยน้ำคำ อำเภอเมืองศรีสะเกษ นายอนุพงศ์ สุขสมนิตย์ ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ ได้นำรองผู้ว่าราชการจังหวัด หัวหน้าส่วนราชการ อัยการ ทหาร ตำรวจ คณะกรรมการเหล่ากาชาด ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ภาคีภาคเอกชน คณะครู และ นักเรียนกว่า 2,200.- คน ร่วมแสดงพลังความจงรักภักดีและถวายกำลังใจ เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี พร้อมประกาศจุดยืนจะร่วมเทิดทูนปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์อันเป็นที่รักของปวงชนชาวไทย โดยผู้เข้าร่วมพิธีต่างพร้อมใจแต่งกายชุดโทนสีม่วง ซึ่งเป็นสีประจำพระองค์ และ เสื้อโทนสีเหลือง พร้อมร่วมร้องเพลงนารีรัตนา กับ เพลงในอุ่นอ้อมอกมั่นคง จากนั้นได้ร่วมกล่าวคำถวายพระพร พร้อมเปล่งเสียง “ทรงพระเจริญ” อย่างกึกก้อง โอกาสนี้ คณะครูและนักเรียนกว่า 700 คน ยังได้ร่วมแปรอักษรรูปหัวใจ เพื่อแสดงถึงความจงรักภักดีของเด็กและเยาวชนรุ่นใหม่ พร้อมถวายกำลังใจแด่พระองค์ ผู้ทรงเป็นที่รักของปวงชนชาวไทยทุกหมู่เหล่า อีกทั้งร่วมแสดงจุดยืนว่าพสกนิกรขาวจังหวัดศรีสะเกษ “ต่างยึดมั่น เชื่อมั่น และศรัทธาต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ ตลอดจนพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์” จะไม่ให้ใครหรือคนกลุ่มใดมาดูหมิ่นหรือละเมิดต่อสถาบันพระมหากษัตริย์อย่างเด็ดขาด ต่อจากนั้น ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ ได้นำผู้เข้าร่วมกิจกรรมทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี โดยมีพระวชิรสิทธิธาดา เจ้าคณะจังหวัดศรีสเกษ เป็นประธานฝ่ายสงฆ์และนำคณะสงฆ์ออกรับบิณฑบาตรในครั้งนี้ มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษโดยรองศาสตราจารย์ ดร. ประกาศิต อานุภาพแสนยากร รักษาราชการแทนอธิการบดี มอบหมายให้ อาจารย์ ดร.ชูวิทย์ นาเพีย รองอธิการบดี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ดร.วิมล หลักรัตน์ รองอธิการบดี และผู้ช่วยศาสตราจารย์อธิชาติ บุญญยศยิ่ง ผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมบริการวิชาการและจัดการเรียนรู้ตลอดชีวิต สำนักวิทยบริการและคณะศิลปศาสตร์และวิทยาศาสตร์ พร้อมทั้งบุคลากรร่วมในโครงการครั้งนี้
![](https://www.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428651143_822613666550750_3035860917459520259_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428621683_822615403217243_4336738322991423168_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428627922_822615639883886_8244844300450635904_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428598874_822621969883253_386170307054645185_n.jpg)
![](https://www.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428604488_822621813216602_6078274079436730894_n.jpg)
![](https://www.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/428631907_822615676550549_1105461070513569039_n-1024x684.jpg)
![](https://www.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/Screenshot-2023-02-07-224024.png)
ภาพและข่าว,ประชาสัมพันธ์ มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ
Tag:ข่าวเด่นรายวัน