ขับเคลื่อนองค์กรสู่ความสุขทั้ง 8 ด้าน “เสริม สร้าง สุข” มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษไปสู่สังคมสุขภาวะ
![](https://www.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337250707_601803105299345_5358488484216387019_n-1024x683.jpg)
วันนี้ (22 มีนาคม 66) รองศาสตราจารย์ ดร.ประกาศิต อานุภาพแสนยากร รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ มอบหมายให้ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภาดลย์ อามาตย์ เป็นประธานในการประชุม โครงการ “เสริม สร้าง สุข” มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษไปสู่สังคมสุขภาวะ มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ ณ ห้องประชุมธง รุญเจริญ ชั้น 7 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 5 ธันวาคม 2550 ตามบันทึกข้อตกลงร่วมมือว่าด้วยการสร้างเครือยข่ายมหาวิทยาลัยแห่งความสุข กลุ่มมหาวิทยาลัยราชภัฏ 38 แห่ง โดยมีการจัดตั้งชมรม “นักสร้างสุข มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ” Happy SSKRU Club หรือ HSC ทั้งนี้ เพื่อขับเคลื่อนองค์กรสู่ความสุขทั้ง 8 ด้าน เป็นความสุขที่ทำให้คนเราเกิดสมดุลระหว่างชีวิตการทำงานและชีวิตส่วนตน ภายใต้ความเชื่อที่ว่า คนคือหัวใจขององค์กร การสร้างคนที่มีความสุขให้อยู่ร่วมกัน จะเกิดเป็นองค์กรแห่งความสุข
![](https://www.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337528072_236454465519691_2427178749919800535_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337258207_1242160596421292_4530820872153967391_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337129491_233325805742636_5417869697403576112_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337108545_1808940256155254_1012164156795899667_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/337281069_766094584781440_1602132325929322970_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sskru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/Screenshot-2023-02-07-224024.png)
ภาพและข่าว,ประชาสัมพันธ์ มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ
Tag:ข่าวเด่นรายวัน